QUOTE
Gida> Labarai > Hanyoyi 4 don zaɓar buckets na Excavator daidai

Hanyoyi 4 don zaɓar buckets na Excavator masu dacewa - Bonovo

05-09-2022

Akwai abubuwa da yawa da za su iya taimaka wa masu aikin tono don haɓaka haɓaka aiki a cikin ayyukan gine-gine na yau da kullun, amma ɗayan mahimman abubuwan yawanci yakan dawo don zaɓar guga mai tono daidai.

Wasu masu aikin tono na iya gwammace yin amfani da daidaitattun buckets don duk aikace-aikace.Duk da haka, wannan hanya na iya yin mummunan tasiri a kan yawan aiki na ma'aikata.Misali, yin amfani da daidaitattun buckets maimakon maɓalli a cikin rami ko aikace-aikacen tono mai zurfi na iya haifar da asarar inganci.

Bonovo China excavator abin da aka makala

Kafin zabar guga, mai aiki dole ne yayi la'akari da manufar guga, yawan nauyin abu mafi nauyi, abubuwan da aka haɗe, da tsarin haɗin kai don sauƙin sauyawa na haɗe-haɗe.Hakanan ya kamata ma'aikaci ya bincika ko guga da aka zaɓa ya wuce ƙarfin aiki na injin.

Tukwici No. 1: Zaɓi nau'in guga tare da yanayin ƙasa a hankali

Akwai manyan nau'ikan bokiti guda biyu don 'yan kwangila da za su zaɓa daga: guga mai nauyi da bokiti mai nauyi.

Bokiti masu nauyi sune nau'in guga da aka fi amfani da su don masu tono saboda suna aiki a yanayi daban-daban na ƙasa kamar yumbu, tsakuwa, yashi, silt da shale.Ana yin ganga daga kayan inganci, kayan da ba su da ƙarfi, wuƙaƙen gefe masu ɗorewa, ƙarin ƙarfi da kariya da faɗuwar ƙasa.

Guga mai nauyi ya fi dacewa ga masu aikin tona kayan aikin tono masu sarrafa kayan abrasives a cikin aikin tono mai nauyi ko nauyi da aikace-aikacen lodin manyan motoci.An yi guga da kayan da ba za a iya jurewa ba don ƙarin kariya da ƙarfi lokacin da ake tono dutsen da ba a kwance ba ko ramuka da fashe.Wuka na gefe na guga, harsashi kasa, farantin gefen lalacewa da murfin walda sun ƙunshi kayan da ba za su iya jurewa ba.Bugu da ƙari, ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa yana taimakawa kayan aikin injin daskarewa zuwa guga mai haɗawa don sauƙaƙe lokacin aiki.

Ƙarin sassa masu juriya da aka ƙera a cikin buckets masu nauyi sun haɗa da yanke gefuna, faɗuwar lalacewa na gaba da maɗaurin sawa.

Tukwici Na 2: Zaɓi salon guga don dacewa da buƙatun ku

Akwai manyan nau'ikan bokiti guda uku da masu tonawa ke amfani da su.Suna tono ramuka, tono ramuka da karkatar da guga.

Ditching bokiti na iya sauƙi tono kunkuntar, ramuka masu zurfi yayin da suke kiyaye kyakkyawan ƙarfi da kuma samar da lokutan zagayowar gaggawa ga masu tono.An gina guga da kayan da ba a iya jurewa don rage nauyi kuma yana ba da ƙarfi mai ƙarfi na gefen lalacewa da makada na kasa don ƙara ƙarfin ƙarfi.

Ditching buckets sun yi kama da daidaitattun buckets na tono, amma sun fi fadi da zurfi cikin siffar don aiki mai santsi a cikin yashi da yumbu.Bugu da kari, guga yana da mafi kyawun juzu'i lokacin ɗora kayan aiki, ƙididdigewa, cikawa, share ramuka don inganta magudanar ruwa, da aiki akan gangara.

Daidaitaccen fasali na bokitin rami sun haɗa da ɗaga idanu don ɗagawa, masu yankan gefen walda da masu yankan birki mai jujjuyawa don kiyaye wurin aiki santsi bayan an gama aikin.

Dips na kusurwa suna da tasiri na duniya kuma suna da tasiri a cikin ƙarfafa ƙasa, ƙididdigewa da share aikace-aikace.Ana iya jujjuya ganga mai digiri 45 zuwa tsakiya ta kowace hanya, kuma an sanye shi da bawul ɗin sarrafa kwararar ruwa na taimako, ana iya daidaita saurin karkatarwa.

Lokacin amfani da guga mai karkatar da kusurwa, masu aiki zasu iya yin ƙima ko daidaita yanki cikin sauƙi ba tare da sun canza matsayi na tonawa akai-akai ba, don haka ƙara ingantaccen aiki.

Guga mai kusurwa yana da wasu fasaloli da yawa da suka haɗa da:

  • Abubuwan da ke da nauyi mai nauyi tare da ƙarfi da ƙarfi
  • Ana ba da kariya yayin aiki na yau da kullun ta hanyar kariyar ɗigo da kariyar silinda
  • Haɗin hydraulic na duniya, mai sauƙin haɗi ko cire bututun ruwa

Tukwici No. 3: Ƙara kayan haɗi don keɓance guga

Mai haƙawa na iya amfani da idon ɗagawa na guga don ɗagawa, jigilar kaya da sanya bututun.Wannan ya zama ruwan dare a tsakanin ƴan kwangilar kayan aiki da ke aiki akan jika ko busassun ayyukan amfani waɗanda ke sanya bututu a buɗaɗɗen ramuka.Sau da yawa ya kamata masu aiki su koma ga zanen kaya na tono don fahimtar ƙarfin injin don biyan buƙatun ɗaga gefe da ɗaga gefe.

Wasu masana'antun, irin su Bonovo, suna ba da na'ura mai saurin karkatar da wutar lantarki wanda ke kawar da buƙatar haɗe-haɗe da yawa da aikin hannu akan wurin aiki.Dangane da nau'i da aikace-aikacen na'urar, mai karkatar da wutar lantarki na iya karkatar da digiri 90 zuwa hagu ko dama, kuma sassauci zai iya kaiwa digiri 180.

Ƙara sassauƙa zuwa abin da aka makala zai iya taimakawa masu aiki su adana lokaci mai mahimmanci saboda ƙila ba za su buƙaci sake mayar da mai tonawa akai-akai yayin aiki ko tsayawa don maye gurbin abin da aka makala don yin wasu ayyuka ba.Wannan yana da fa'ida musamman lokacin aiki a ƙarƙashin ko kusa da abubuwa, kamar bututun ƙasa.

Abin da aka makala ya fi amfani don hakowa gabaɗaya, abubuwan amfani a ƙarƙashin ƙasa, ƙididdige ƙima da aikace-aikacen sarrafa yazawa.

Wani mabuɗin don haɓaka haɓaka aikin haƙa shine saka hannun jari a tsarin canji na kayan haɗi, waɗanda zaɓi ne akan yawancin injinan masana'anta.Zuba jari a cikin tsarin haɗin haɗin haɗin kai mai inganci, kamar ma'aurata masu sauri, na iya tsawaita juzu'i na haɗe-haɗe da haɓaka amfani.

Ya danganta da yanayin ƙasa da yawan kayan aiki, ɗan kwangilar kayan aiki na iya buƙatar shigar da ganga mai nutsewa a wuri ɗaya, ganga mai nutsewa a wani wuri, ko karkatar da ganga a wuri na gaba.Mai haɗawa da sauri yana sa sauƙi da sauri don maye gurbin ganga da sauran kayan haɗi akan wurin aiki.

Idan masu aiki za su iya canjawa da sauri tsakanin guga don mafi dacewa da faɗin tsagi, za su kuma yi yuwuwar yin amfani da guga girman da ya dace.

Side da kasa sa faranti, masu kare gefe da masu yankan gefe su ne sauran kayan haɗin guga waɗanda ke taimakawa rage lalacewa da tsagewa, kiyaye injin yana gudana muddin zai yiwu don kare saka hannun jari.

Tukwici No. 4: Bincika abubuwan lalacewa da maye gurbin sassa

Kula da guga na tono yana da mahimmanci kamar tsarin kulawa na yau da kullun na excavator kanta, wanda ba za a iya watsi da shi ba.Ana ba da shawarar duba haƙoran guga, yankan gefuna da diddige kullun don lalacewa ko lalacewa.Ya kamata a maye gurbin haƙoran guga kafin lalacewa, don kada a fallasa haɗin guga.Bugu da ƙari, duba murfin lalacewa don lalacewa kuma maye gurbin shi idan ya cancanta.

Akwai abubuwa da yawa da za'a iya maye gurbinsu akan guga, don haka yana da mahimmanci a canza waɗannan abubuwan don tsawaita rayuwar guga lokacin da ma'aikacin ya kammala binciken yau da kullun.Idan harsashin guga yana sawa fiye da gyarawa, mai kayan aikin yakamata ya maye gurbin guga.

Bonovo China excavator abin da aka makala

Idan kana buƙatar ƙarin sani game da haɗe-haɗe masu alaƙa da guga na excavator, zaka iyatuntube mu, za mu kawo ƙarin ƙwararrun amsa.